0 GIỎ HÀNG
Giỏ hàng của bạn chưa có sản phẩm nào!
Thuốc điều trị giảm các cơn đau - hạ sốt Panadol Extra (15 vỉ x 12 viên/hộp)

Thuốc điều trị giảm các cơn đau - hạ sốt Panadol Extra (15 vỉ x 12 viên/hộp)

Yêu thích
Sanofi
A675829309
Thuốc Panadol Extra giúp giảm đau – hạ sốt hữu hiệu. Điều trị đau nhẹ đến đau vừa và hạ sốt như đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau xương, sốt và đau sau khi tiêm Vacxin, đau sau nhỏ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.
1,300đ / Viên nén

Chỉ Định

Giảm đau, hạ sốt. Điều trị các triệu chứng đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương…

Chống Chỉ Định

Không dùng cho các bệnh nhân có tiền sử quá mẫn với Paracetamol, Caffeine hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Thành phần

Paracetamol 500mg, Caffeine 65 mg

Cách Dùng Và Liều Dùng

Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên. Chỉ dùng đường uống. Nên dùng 500mg paracetamol/ 65mg caffeine đến 1000mg paracetamol/ 130mg caffeine (1 hoặc 2 viên) mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần. Liều tối đa hàng ngày: 4000mg/520mg (paracetamol/ caffeine). Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ. Không dùng các thuốc khác có chưa paracetamol. Không dùng quá liều chỉ định. Trẻ em dưới 12 tuổi: Không khuyến nghị dùng thuốc này cho trẻ em dưới 12 tuổi.

Thận Trọng

Thận trọng khi dùng thuốc kéo dài, nhất là trong những trường hợp bệnh nhân bị suy thận hay suy gan, dùng quá liều tối đa được khuyến cáo. Phụ nữ có thai và phụ nữ đang cho con bú.

Bảo Quản

Bảo quản nơi khô, nhiệt độ không quá 30°C.