0 GIỎ HÀNG
Giỏ hàng của bạn chưa có sản phẩm nào!
Thuốc giảm đau, hạ sốt không gây buồn ngủ Panadol 500mg (10 vỉ x 12 viên/hộp)

Thuốc giảm đau, hạ sốt không gây buồn ngủ Panadol 500mg (10 vỉ x 12 viên/hộp)

Yêu thích
Sanofi
A229684152
Thuốc Panadol 500mg được dùng để hạ sốt, giảm đau từ nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau cơ xương khớp, đau sau khi tiêm Vacxin, đau răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.
1,000đ / Viên nén

Chỉ Định

Điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, bao gồm đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương khớp, đau sau khi tiêm vac-xin, đau răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.

Chống Chỉ Định

Chống chỉ định Paracetamol cho những bệnh nhân có tiền sử quá mẫn cảm với Paracetamol hoặc bất với kỳ tá dược nào của thuốc.

Thành phần

Paracetamol 500mg

Cách Dùng Và Liều Dùng

a. Người lớn (kể cả người cao tuổi) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Dùng 500mg đến 1g paracetamol (1 – 2 viên/lần), sau mỗi 4 – 6 giờ nếu cần. Chỉ dùng đường uống. Liều tối đa hàng ngày: 4000mg (8 viên). Không dùng quá liều chỉ định. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol. Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ. b. Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: Dùng 250 – 500mg sau mỗi 4 đến 6 giờ nếu cần. Liều tối đa hàng ngày: 60mg/kg cân nặng chia thành nhiều lần, mỗi lần 10 – 15mg/kg cân nặng dùng trong 24 giờ. Không dùng quá liều chỉ định. Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol. Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ. Khoảng cách liều tối thiểu: 4 giờ. Thời gian tối đa dùng thuốc không có tư vấn của bác sĩ: 3 ngày. c. Trẻ em dưới 6 tuổi: Không khuyến cáo dùng thuốc cho trẻ em dưới 6 tuổi.

Thận Trọng

Những bệnh nhân được chẩn đoán là suy gan hoặc suy thận nên tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng Paracetamol

Bảo Quản

Bảo quản ở nhiệt độ không quá 30 độ C.