Cài App Alphabet Pharma Nhận khuyến mãi 5
Cài App Alphabet PharmaNhận khuyến mãi
5 • Tải App nhận ưu đãi độc quyền
QR Alphabet Pharma App
Quét mã QR bằng camera điện thoại để cài đặt
Thành phầnKiểm tra đơn hàng
CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ ALPHABET
0 0đGIỎ HÀNG
Giỏ hàng của bạn chưa có sản phẩm nào!
Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 500 (10 vỉ x 10 viên/hộp)
Hãng: AbbottMã: A714860416

Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 500 (10 vỉ x 10 viên/hộp)

24 đánh giáViết đánh giá Kiểm duyệt chuyên môn

Thuốc Glotadol 500 được dùng để hạ sốt, giảm đau từ nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau cơ xương khớp, đau sau khi tiêm Vacxin, đau răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.

85,000đ / Hộp
Giá đã bao gồm thuế VAT & Hóa đơn điện tử đầy đủ
Chọn quy cách / Đơn vị tính:
Số lượng:
Tư vấn
100% Thuốc chính hãngĐạt chuẩn kiểm định GPP Bộ Y Tế
Dược sĩ tư vấn 24/7Chuyên môn cao, tận tâm, đúng liều
Giao hàng hỏa tốcNhanh chóng, chuẩn bảo quản thuốc
Đổi trả thuận tiệnBảo vệ quyền lợi người bệnh
Chia sẻ: Facebook Zalo

Chỉ Định

  • Hạ sốt.
  • Làm giảm các cơn đau từ nhẹ đến vừa như đau đầu và đau cơ thông thường, đau nhức do cảm cúm hay cảm lạnh, đau lưng, đau răng, đau do viêm khớp nhẹ và đau do hành kinh.

Chống Chỉ Định

  • Quá mẫn với các thành phần của thuốc.
  • Bệnh nhân thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase.
  • Bệnh viêm gan tiến triển nặng, suy gan nặng.

Thành phần

Paracetamol 500mg

Cách Dùng Và Liều Dùng

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 - 2 viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 - 6 giờ, không quá 8 viên/ngày.
  • Trẻ em từ 6 đến 12 tuổi: uống 0.5 - 1 viên/lần, khoảng cách giữa các lần uống thuốc từ 4 - 6 giờ, không quá 4 viên/ngày.

Thận Trọng

  • Không dùng với các thuốc khác có chứa paracetamol.
  • Không được dùng paracetamol để điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em nếu không có chỉ định của bác sĩ.
  • Thận trọng khi sử dụng trên bệnh nhân có chức năng gan hoặc thận bị suy yếu.
  • Thận trọng đối với những bệnh nhân có tiền sử thiếu máu.
  • Nên tránh hoặc hạn chế uống rượu khi dùng thuốc vì rượu có thể làm tăng độc tính của paracetamol trên gan.
  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Bảo Quản

Nơi khô thoáng, tránh ẩm.

Hỏi về sản phẩm này



Viết đánh giá

    Không tốt           Tốt

Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 500 (10 vỉ x 10 viên/hộp)

Thuốc giảm đau, hạ sốt Glotadol 500 (10 vỉ x 10 viên/hộp)

85,000đ