0 GIỎ HÀNG
Giỏ hàng của bạn chưa có sản phẩm nào!
Siro trị cảm cúm cho trẻ em Ameflu Day Time (60ml)

Siro trị cảm cúm cho trẻ em Ameflu Day Time (60ml)

20,000đ / Chai
OPV
A132471263
Siro Ameflu Day Time giúp giảm tạm thời các triệu chứng cảm lạnh. Các cơn đau nhẹ, nhức đầu, đau họng, sung huyết mũi (nghẹt mũi), ho, chảy mũi, hắt hơi và sốt.

Hỏi về sản phẩm này



Chỉ Định

Làm giảm tạm thời các triệu chứng cảm lạnh. Các cơn đau nhẹ, nhức đầu, đau họng, sung huyết mũi (nghẹt mũi), ho, chảy mũi, hắt hơi và sốt.

Chống Chỉ Định

Bệnh nhân được biết quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc. Trẻ em dưới 2 tuổi. Bệnh nhân đang dùng các thuốc IMAO (xem phần tương tác thuốc). Bệnh nhân có bệnh mạch vành và cao huyết áp nặng. Thiếu hụt G6DP. Bệnh nhân bị suy gan nặng. Bệnh tim mạch nặng, nhồi máu cơ tim, blốc nhĩ thất, xơ cứng động mạch vành nặng, nhịp nhanh thất. Cường giáp nặng hoặc bị tăng nhãn áp góc đóng.

Thành phần

Dextromethorphan 5mg, Paracetamol 160mg, Phenylephrin 2.5mg

Cách Dùng Và Liều Dùng

Lắc trước khi dùng. Trẻ em từ 6 đến 11 tuổi: Uống 2 muỗng cà phê (10ml) cách mỗi 4 giờ. Không dùng quá 10 muỗng cà phê (50ml)/24 giờ. Trẻ em từ 4 đến 5 tuổi: Uống 1 muỗng cà phê (5ml) cách mỗi 4 giờ. Không dùng quá 5 muỗng cà phê (25ml)/24 giờ. Trẻ em dưới 4 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ.

Thận Trọng

Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson, hội chứng hoại tử da nhiễm đọc, hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính. Trẻ em dưới 4 tuổi. Không dùng quá liều chỉ định. Cần thận trọng khi: Người bệnh bị ho có quá nhiều đờm và ho mạn tính ở người hút thuốc, hen hoặc giãn phế nang. Người bệnh có nguy cơ hoặc đang bị suy giảm hô hốp. Dùng sextromethorphan có liên quan đến giải phóng histamin và nên thận trọng với trẻ em bị dị ứng. Lạm dụng và phụ thuộc dextromethorphan có thể xảy ra (tuy hiếm), đặc biệt do dùng liều cao kéo dài. Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu trẻ em có bệnh: Bệnh gan, bệnh tim, tăng huyết áp, bệnh tuyến giáp, tiểu đường. Chứng ho kéo dài hay ho mạn tính như ho do bệnh hen. Chứng ho kèm với tiết đờm (chất nhày) quá mức. Tiểu khó do phì đại tuyến tiền liệt. Tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng nếu trẻ em đang dùng thuốc chống đông máu warfarin. Ngưng dùng thuốc và tham khảo ý kiến bác sĩ nếu: Cảm giác bồn chồn, chóng mặt hoặc mất ngủ. Cơn đau, sung huyết mũi, hoặc ho nặng hơn hoặc kéo dài hơn 5 ngày. Sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày. Đỏ da hoặc sưng phù. Có các triệu chứng mới. Ho tái phát hoặc có kèm theo sốt, phát ban da hoặc nhức đầu kéo dài. Đây có thể là dấu hiệu của bệnh lý trầm trọng hơn. Thuốc này có chứa: Sorbitol, propylen glycol, natri benzoat, tartrazin, sunset yellow, polyethylen glycol 400: Có thể gây dị ứng, tắc ruột (buồn nôn, nôn, đau bụng, trướng bụng).

Bảo Quản

Nơi khô thoáng, tránh ánh nắng trực tiếp

Viết đánh giá

Lưu ý: Không hỗ trợ HTML!
    Không tốt           Tốt
Siro trị cảm cúm cho trẻ em Ameflu Day Time (60ml)

Siro trị cảm cúm cho trẻ em Ameflu Day Time (60ml)

Cart