0 GIỎ HÀNG
Giỏ hàng của bạn chưa có sản phẩm nào!
Thuốc bôi giảm đau các bệnh xương khớp Flexen Gel 2,5% (50g)

Thuốc bôi giảm đau các bệnh xương khớp Flexen Gel 2,5% (50g)

Yêu thích
Italfarmaco
A1039676148

Thuốc Flexen Gel 2,5% có thành phần chính Ketoprofen, là thuốc giảm đau, hạ sốt, nhóm chống viêm không Steroid, thuốc điều trị gút và các bệnh xương khớp.

121,000đ / Tube

Chỉ Định

Bội tại chỗ trong các trường hợp sau: Đau cơ, bong gân, bầm tím, trật khớp, viêm túi thanh mạc, viêm gân, viêm bao hoạt dịch gân, viêm tĩnh mạch, viêm tĩnh mạch huyết khối bề mặt và viêm mạch bạch huyết.


Chống Chỉ Định

  • Quá mẫn với hoạt chất chính hoặc bất kỳ tá dược nào của thuốc.
  • Các phản ứng quá mẫn khác đã được biết như hen suyễn, viêm mũi dị ứng, dị ứng với Ketoprofen, Tenofibrat, Axit tiaprofenic, Axit acctylsalicylic hoặc các NSAID khác.
  • Người có tiền sử dị ứng da với Ketoprofen, Axit tia profenic, Tenofibral, kem chống nắng UV hoặc các mùi hương.
  • Tiếp xúc với ánh sáng mặt trời (ngay cả khi trời nhiều mây), kể cả tia UV của nhà tắm nắng trong suốt quá trình điều trị và 2 tuần sau khi ngưng thuốc.
  • Các trường hợp suy yếu bệnh lý như eczema, mụn trứng cá, nhiễm trùng da hoặc các vết thương hở.
  • 3 tháng cuối của thai kỳ.

Tránh tiếp xúc vùng da đang điều trị với ánh sáng mặt trời hoặc tia UV của nhà tắm nắng trong suốt quá trình điều trị và 2 tuần sau khi ngưng thuốc.


Thành phần

Ketoprofen 2.5g


Cách Dùng Và Liều Dùng

Bôi 1- 2 lần mỗi ngày, diện tích gel khoảng 3 - 5cm, phụ thuộc vào diện tích vùng tổn thương, xoa bóp nhẹ nhàng để tăng hấp thu thuốc.


Thận Trọng

Cần thận trọng khi sử dụng Flexen cho bệnh nhân suy giảm chức năng tim, gan, thận: Phản ứng bất lợi toàn thân có liên quan tới chức năng thận.

Không băng kín vết thương.

Không nên để gel tiếp xúc với niêm mạc hoặc mắt. Tránh sử dụng Flexen 2,5% lên các vết thương hở hoặc các vùng da bị tổn thương liên tục.

Ngưng sử dụng ngay lập tức nếu có các phản ứng trên da kể cả trong trường hợp có phản ứng sau khi sử dụng đồng thời với các sản phẩm có chứa Octocrylen.

Để tránh các nguy cơ mẫn cảm với ánh sáng, khuyến cáo bảo vệ vùng da điều trị bằng trang phục trong suốt quá trình điều trị và hai tuần sau khi ngưng thuốc.

Rửa tay thật kỹ sau mỗi lần dùng thuốc.

Thời gian điều trị được khuyến cáo không nên kéo dài vì nguy cơ viêm da tiếp xúc và mẫn cảm với ánh nắng tăng lên theo thời gian điều trị.

Bệnh nhân hen suyễn có lên quan tới viêm mũi mạn, viêm xoang mạn và hoặc polyp mũi có nguy cơ gia tăng các phản ứng dị ứng với Aspirin và hoặc các NSAID.

An toàn và hiệu quả của gel Ketoprofen ở trẻ em chưa được đánh giá.

Sản phẩm này có chứa para-hydroxy-benzoat nên có thể gây ra các phản ứng dị ứng, thường là dị ứng chậm.

Việc sử dụng, đặc biệt nếu kéo dài, các thuốc sử dụng tại chỗ có thể gây ra các hiện tượng nhạy cảm hoặc kích ứng tại chỗ. Trong trường hợp này, phải ngừng điều trị và hỏi ý kiến bác sĩ.


Bảo Quản

Nơi khô thoáng, tránh ẩm.