0 GIỎ HÀNG
Giỏ hàng của bạn chưa có sản phẩm nào!
Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, sổ mũi, nghẹt mũi Clorpheniramin 4mg DHG (10 vỉ x 20 viên/hộp)

Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, sổ mũi, nghẹt mũi Clorpheniramin 4mg DHG (10 vỉ x 20 viên/hộp)

20,000đ / Viên
DHG Pharma
A100769864
Thuốc Chlorpheniramin 4mg điều trị viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, sổ mũi, nghẹt mũi và các triệu chứng dị ứng khác như: mề đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke.

Hỏi về sản phẩm này



Chỉ Định

Viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, sổ mũi, nghẹt mũi và các triệu chứng dị ứng khác như: mề đay, viêm da tiếp xúc, ngứa, dị ứng do thức ăn, côn trùng cắn đốt, viêm kết mạc dị ứng, phù Quincke.

Chống Chỉ Định

Mẫn cảm với các Clorpheniramin và bất kì thành phần nào của thuốc. Tăng nhãn áp góc đóng. Bệnh nhân phì đại tuyến tiền liệt. Tắc cổ bàng quang. Loét dạ dày chít, tắc môn vị – tá tràng. Người bệnh đang lên cơn hen cấp. Phụ nữ cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ sinh thiếu tháng. Người bệnh đã hoặc đang dùng thuốc ức chế monoamin oxydase trong vòng 14 ngày.

Thành phần

Clorpheniramin 4mg

Cách Dùng Và Liều Dùng

Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Uống 1 viên lúc đi ngủ, không quá 6 viên/ngày. Người cao tuổi: Dùng 4mg, chia 2 lần/ngày. Hoặc theo chỉ dẫn của thầy thuốc.

Thận Trọng

Khi sử dụng cho bệnh nhân phì đại tuyến tiền liệt, tắc đường niệu, tắc môn vị tá tràng và người bệnh nhược cơ. Khi sử dụng cho người có bệnh phổi mãn tính, thở ngắn hoặc khó thở. Người bệnh cao tuổi.

Bảo Quản

Nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh nắng.

Viết đánh giá

Lưu ý: Không hỗ trợ HTML!
    Không tốt           Tốt
Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, sổ mũi, nghẹt mũi Clorpheniramin 4mg DHG (10 vỉ x 20 viên/hộp)

Thuốc điều trị viêm mũi dị ứng, chảy nước mũi, sổ mũi, nghẹt mũi Clorpheniramin 4mg DHG (10 vỉ x 20 viên/hộp)

Cart