0 GIỎ HÀNG
Giỏ hàng của bạn chưa có sản phẩm nào!
Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Stada (10 vỉ x 10 viên/hộp)

Thuốc giảm đau, hạ sốt Paracetamol 500mg Stada (10 vỉ x 10 viên/hộp)

Yêu thích
STADA
A1394109747
Paracetamol 500mg Stada điều trị các cơn đau từ nhẹ đến trung bình bao gồm đau đầu, đau nửa đầu, đau thần kinh đau răng, đau họng, đau do hành kinh, đau nhức, giảm triệu chứng đau nhức do thấp khớp, cảm cúm, cảm sốt và cảm lạnh.
500đ / Viên nén

Chỉ Định

Điều trị các cơn đau từ nhẹ đến trung bình bao gồm đau đầu, đau nửa đầu, đau thần kinh đau răng, đau họng, đau do hành kinh, đau nhức, giảm triệu chứng đau nhức do thấp khớp, cảm cúm, cảm sốt và cảm lạnh.

Chống Chỉ Định

Quá mẫn với paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Thành phần

Paracetamol 500mg

Cách Dùng Và Liều Dùng

Người lớn, người cao tuổi và thanh thiếu niên 16 tuổi trở lên 2 viên mỗi 4 giờ, tối đa 8 viên trong 24 giờ. Trẻ em 6 - 9 tuổi: 1/2 viên mỗi 4 giờ, tối đa 4 liều trong 24 giờ. Trẻ em 10 - 11 tuổi: 1 viên mỗi 4 giờ, tối đa 4 liều trong 24 giờ. Thanh thiếu niên 12 - 15 tuổi: 1 đến 1,5 viên mỗi 4 giờ, tối đa 4 liều trong 24 giờ.

Thận Trọng

Hội chứng Stevens - Johnson (SJS) hội chứng hoại tử biểu bì nhiễm độc (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tỉnh (AGEP). Cần thận trọng với bệnh nhân suy thận nặng, suy gan nặng. Không dùng bất kỳ sản phẩm nào khác có chứa paracetamol trong khi dùng thuốc này.

Bảo Quản

Nơi khô thoáng, tránh ẩm.