CÔNG TY TNHH THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ ALPHABET
0 GIỎ HÀNG
Giỏ hàng của bạn chưa có sản phẩm nào!
Thuốc trị các triệu chứng cảm cúm Ceteco Cenflu (100 viên/chai)

Thuốc trị các triệu chứng cảm cúm Ceteco Cenflu (100 viên/chai)

Thương hiệu: DƯỢC TRUNG ƯƠNG 3
Mã sản phẩm:A184408455
Trạng thái:
Giá ở điểm thưởng:80000
Mô tả

Thuốc Ceteco Cenflu giúp làm giảm cơn đau do viêm xoang và các triệu chứng cảm lạnh và bệnh cúm, kèm theo mệt mỏi và buồn ngủ.

Giá
80,000đ / Chai
Đơn vị tính
Số lượng

Chỉ Định

Giúp làm giảm cơn đau do viêm xoang và các triệu chứng cảm lạnh và bệnh cúm, kèm theo mệt mỏi và buồn ngủ.


Chống Chỉ Định

  • Mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc.
  • Trẻ em dưới 16 tuổi.
  • Không dùng đồng thời với các thuốc thông mũi kích thích thần kinh giao cảm khác.
  • Người bệnh bị glôcôm góc hẹp.
  • Suy gan hoặc suy thận nặng.
  • Tăng huyết áp, cường giáp, tiểu đường và bệnh tim.
  • Bệnh nhân dùng thuốc chống trầm cảm ba vòng, thuốc ức chế beta trong điều trị bệnh tim mạch.
  • Bệnh nhân đang dùng hoặc đã ngừng sử dụng các thuốc ức chế monoaminoxidase (MAO) trong vòng 14 ngày.
  • Không dùng cho phụ nữ có thai và cho con bú.

Thành phần

Paracetamol 500mg, Cafein 25mg, Phenylephrine 5mg

Cách Dùng Và Liều Dùng

Người lớn và trẻ em ≥ 16 tuổi: 2 viên/lần x 4 lần/ngày, cách 4 - 6 giờ mỗi lần.

Uống không quá 8 viên/ngày.


Thận Trọng

Cần tư vấn của thầy thuốc trước khi sử dụng đối với những bệnh nhân trong các trường hợp: phì đại tuyến tiền liệt, tắc nghẽn mạch máu, bệnh tim mạch.

Paracetamol:

Dùng quá liều paracetamol là nguyên nhân chính gây suy gan cấp. Dùng nhiều chế phẩm chứa paracetamol đồng thời có thể dẫn đến hậu quả có hại như quá liều paracetamol.

Phản ứng da nghiêm trọng, có khả năng gây tử vong bao gồm hội chứng Stevens-Johnson, hoại tử biểu bì nhiễm độc (TEN), hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân (AGEP), hội chứng Lyell tuy hiếm nhưng đã xảy ra với paracetamol, thường không phụ thuộc vào tác dụng của thuốc khác. Người bệnh cần phải ngừng dùng paracetamol và đi khám thầy thuốc ngay khi thấy phát ban hoặc các biểu hiện khác ở da hoặc các phản ứng mẫn cảm trong khi điều trị. Người bệnh có tiền sử có các phản ứng như vậy không nên dùng các chế phẩm chứa paracetamol.

Những phản ứng da gồm ban dát sần ngứa và mày đay; những phản ứng mẫn cảm khác gồm phù thanh quản, phù mạch, và những phản ứng kiểu phản vệ có thể ít khi xảy ra.

Giảm tiểu cầu, giảm bạch cầu, và giảm toàn thể huyết cầu đã xảy ra với việc sử dụng những dẫn chất p-aminophenol, đặc biệt khi dùng kéo dài các liều lớn. Giảm bạch cầu trung tính và ban xuất huyết giảm tiểu cầu đã xảy ra khi dùng paracetamol. Hiếm gặp mất bạch cầu hạt ở người bệnh dùng paracetamol.

Người bị phenylceton - niệu và người phải hạn chế lượng phenylalanin đưa vào cơ thể phải được cảnh báo là một số chế phẩm paracetamol chứa aspartam, sẽ chuyển hóa trong dạ dày - ruột thành phenylalanin sau khi uống.

Thận trọng khi dùng cho người suy gan, suy thận, người nghiện rượu, suy dinh dưỡng mạn tính hoặc bị mất nước, người bệnh có thiếu máu từ trước.

Nên tránh hoặc hạn chế uống rượu vì rượu có thể gây độc tính với gan của paracetamol.

Phenylephrin hydroclorid:

Ở người bị bệnh sốc, dùng phenylephrin hydroclorid không phải là để thay thế cho việc bổ sung máu, huyết tương, dịch và điện giải. Cần phải bổ sung dịch trước khi dùng phenylephrin.

Phenylephrin hydroclorid không được dùng như một liệu pháp điều trị duy nhất ở người bệnh giảm thể tích máu. Liệu pháp bù dịch có thể cần phải bổ sung trong hoặc sau khi dùng thuốc; đặc biệt là nếu hạ huyết áp lại bị tái lại.

Theo dõi áp lực tĩnh mạch trung tâm hoặc huyết áp thất trái để phát hiện và xử lý giảm thể tích máu; theo dõi áp lực tĩnh mạch trung tâm hoặc áp lực động mạch phối để tránh gây tăng gánh cho hệ tuần hoàn, có thể gây suy tim sung huyết.

Hạ oxy huyết và nhiễm acid cũng làm giảm hiệu quả của phenylephrin; vì vậy cần xác định và điều chỉnh trước khi hoặc cùng một lúc với dùng thuốc.

Cafein:

Để tránh dung nạp quá nhiều cafein, cần giới hạn đồ uống chứa cafein trong suốt thời gian dùng thuốc.


Bảo Quản

Nơi khô thoáng, tránh ẩm.

Hỏi về sản phẩm này



Viết đánh giá

    Không tốt           Tốt