0 GIỎ HÀNG
Giỏ hàng của bạn chưa có sản phẩm nào!
Thuốc trị cảm cúm Ameflu Night Time (10 vỉ x 10 viên/hộp)

Thuốc trị cảm cúm Ameflu Night Time (10 vỉ x 10 viên/hộp)

Yêu thích
1,100đ / Viên nén
OPV
A16746290
Thuốc Ameflu Night Time làm giảm tạm thời các triệu chứng cảm lạnh thông thường: Các cơn đau, nhức đầu, đau họng, sung huyết mũi (nghẹt mũi), ho, chảy mũi, hắt hơi và sốt.

Hỏi về sản phẩm này



Chỉ Định

Làm giảm tạm thời các triệu chứng cảm lạnh thông thường: Các cơn đau, nhức đầu, đau họng, sung huyết mũi (nghẹt mũi), ho, chảy mũi, hắt hơi và sốt.

Chống Chỉ Định

Quá mẫn với bất kỳ thành phần nào cùa thuốc, đang dùng các thuốc IMAO, có bệnh mạch vành và cao huyết áp nặng, thiếu hụt G6PD, suy gan nặng, tăng nhãn áp góc hẹp, phì đại tuyến tiền liệt, đang cơn hen cấp, tắc nghẽn cổ bàng quang, loét dạ dày, hẹp tắt môn vị - tá tràng, trẻ em dưới 6 tuổi. Thận trọng và cảnh báo đặc biệt khi sử dụng thuốc chứa hoạt chất acetaminophen: Cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN), hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Thành phần

Chlorpheniramine 4mg, Dextromethorphan 15mg, Paracetamol 500mg, Phenylephrin 10mg

Cách Dùng Và Liều Dùng

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Uống 1 viên, cách mỗi 4 - 6 giờ, không dùng quá 8 viên trong 24 giờ.

Thận Trọng

Phản ứng phụ nghiêm trọng trên da mặc dù tỉ lệ mắc phải là không cao nhưng nghiêm trọng, thậm chí đe dọa tính mạng bao gồm hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc: Toxic epidermal necrolysis (TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính: Acute generalized exanthematous pustulosis (AGEP). Tham khảo ý kiến bác sĩ nếu bạn có bệnh: Bệnh gan, bệnh tim, huyết áp cao, bệnh tuyến giáp, tiểu đường, tiểu khó do phì đại tuyến tiền liệt, chứng ho kéo dài hay ho mạn tính như ho do hút thuốc lá, bệnh hen, hoặc khí thũng, chứng ho kèm với tiết đàm (chất nhầy) quá mức, có vấn đề ở đường hô hấp như khí phế thủng hay viêm phế quản mạn tính, tăng nhãn áp. Thận trọng khi dùng sản phẩm này: Thuốc có thể gây kích thích, đặc biệt ở trẻ em, thuốc gây buồn ngủ, rượu, các thuốc giảm đau và an thần có thể làm tăng tác dụng gây buồn ngủ, tránh dùng các thức uống có chứa cồn khi đang dùng thuốc này, không dùng với các thuốc khác có chứa acetaminophen. Ngưng dùng thuốc và tham khảo ý kiến bác sĩ nếu: Cảm giác bồn chồn, chóng mặt hoặc mất ngủ, cơn đau, sung huyết mũi, hoặc ho nặng hơn hoặc kéo dài hơn 7 ngày, sốt nặng hơn hoặc kéo dài hơn 3 ngày, đỏ da hoặc sưng phù, có các triệu chứng mới, ho tái phát hoặc có kèm theo sốt, phát ban da hoặc nhức đầu kéo dài, đây có thể là dấu hiệu của bệnh lý trầm trọng hơn.

Bảo Quản

Nơi khô ráo, tránh ánh sáng.

Viết đánh giá

Lưu ý: Không hỗ trợ HTML!
    Không tốt           Tốt