0 GIỎ HÀNG
Giỏ hàng của bạn chưa có sản phẩm nào!
Thuốc giảm đau, hạ sốt Di-ansel (2 vỉ x 10 viên/hộp)

Thuốc giảm đau, hạ sốt Di-ansel (2 vỉ x 10 viên/hộp)

3,500đ / Viên
ROUSSEL
A1579718246
Thuốc Di-ansel điều trị các triệu chứng đau mức độ trung bình không đáp ứng với aspirin hoặc paracetamol đơn thuần, có hoặc không kèm nóng sốt: đau đầu, đau nhức cơ bắp, đau xương, đau khớp, đau lưng, đau cột sống, đau răng, đau bụng kinh, đau thần kinh, đau do cảm cúm, viêm họng hay mũi xoang, đau do chấn thương, bong gân, đau sau phẫu thuật (trừ phẫu thuật ở đầu, bụng).

Hỏi về sản phẩm này



Chỉ Định

Điều trị các triệu chứng đau mức độ trung bình không đáp ứng với aspirin hoặc paracetamol đơn thuần, có hoặc không kèm nóng sốt: đau đầu, đau nhức cơ bắp, đau xương, đau khớp, đau lưng, đau cột sống, đau răng, đau bụng kinh, đau thần kinh, đau do cảm cúm, viêm họng hay mũi xoang, đau do chấn thương, bong gân, đau sau phẫu thuật (trừ phẫu thuật ở đầu, bụng),...

Chống Chỉ Định

- Quá mẫn với một trong các thành phần của thuốc. - Người bệnh thiếu máu, có bệnh tim, phổi, thận, suy tế bào gan, các trường hợp: thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase (do có paracetamol). - Suy hô hấp, hen phế quản (do có codein). - Phụ nữ có thai và cho con bú. - Trẻ em dưới 18 tuổi vừa thực hiện cắt amidan hoặc thủ thuật nạo V.A.

Thành phần

Paracetamol 400mg, Codein phosphat 30mg, Cafein 30mg.

Cách Dùng Và Liều Dùng

Thuốc uống, dành cho người lớn và trẻ em trên 15kg. - Người lớn và trẻ em trên 15 tuổi (> 50kg): mỗi lần từ 1 - 2 viên, ngày 2 - 4 lần. - Trẻ từ 11 - 15 tuổi (31 đến 50kg): mỗi lần 1 viên, ngày 2 - 4 lần. Khoảng cách giữa 2 lần uống từ 4 - 6 giờ, không uống quá 8 viên/ngày. - Trường hợp suy thận nặng khoảng cách giữa 2 lần uống thuốc phải dài hơn 8 giờ. Chỉ dùng thuốc này cho trẻ em khi có chỉ định của bác sĩ.

Bảo Quản

Nơi khô, thoáng, tránh ánh sáng.

Thẻ: Di-ansel

Viết đánh giá

Lưu ý: Không hỗ trợ HTML!
    Không tốt           Tốt
Thuốc giảm đau, hạ sốt Di-ansel (2 vỉ x 10 viên/hộp)

Thuốc giảm đau, hạ sốt Di-ansel (2 vỉ x 10 viên/hộp)

Cart