0 GIỎ HÀNG
Giỏ hàng của bạn chưa có sản phẩm nào!
Thuốc giảm đau, hạ sốt Efferalgan Codeine (10 vỉ x 4 viên/hộp)

Thuốc giảm đau, hạ sốt Efferalgan Codeine (10 vỉ x 4 viên/hộp)

6,500đ / Viên
UPSA SAS
A794182750
Thuốc Efferalgan Codeine dùng điều trị các chứng đau hoặc sốt như đau đầu, tình trạng như cúm, đau răng, nhức mỏi cơ.

Hỏi về sản phẩm này



Chỉ Định

Chỉ định cho bệnh nhân trên 12 tuổi (cân nặng từ 33kg trở lên) để giảm đau cấp tính ở mức độ trung bình khi các thuốc giảm đau khác như paracetamol hay ibuprofen (đơn độc) không có hiệu quả.

Chống Chỉ Định

Quá mẫn với paracetamol hoặc proparacetamol hydroclorid, codein hoặc với bất kỳ tá dược nào của thuốc. Suy gan nặng hoặc bệnh gan hoạt động mất bù. Suy hô hấp, bất kể mức độ. Trẻ em dưới 12 tuổi. Trẻ em dưới 50kg (trẻ em từ 0 đến 18 tuổi) vừa thực hiện thủ thuật cắt amiđan và/hoặc nạo V.A để điều trị hội chứng ngưng thở khi ngủ liên quan đến tắc nghẽn đường thở. Phụ nữ cho con bú. Những bệnh nhân mang gen chuyển hóa thuốc qua CYP2D6 siêu nhanh.

Thành phần

Paracetamol 500mg, Codein 30mg

Cách Dùng Và Liều Dùng

Codein sử dụng ở liều thấp nhất có hiệu quả trong thời gian ngắn nhất, tối đa 4 lần một ngày với khoảng cách giữa các lần dùng thuốc không dưới 6 giờ, liều tối đa hàng ngày không vượt quá 240mg. Khoảng thời gian điều trị giảm đau: giới hạn dưới 3 ngày. Trẻ em: liều paracetamol xác định theo cân nặng của trẻ (xem chi tiết) Bệnh nhân suy thận: điều chỉnh khoảng cách giữa các lần dùng thuốc tùy độ thanh thải creatinine. Bệnh nhân bị bệnh gan mạn tính hoặc bệnh gan hoạt động còn bù, đặc biệt là những người suy gan, nghiện rượu mạn tính, suy dinh dưỡng mạn tính (dự trữ glutathion ở gan thấp) và mất nước, liều paracetamol không vượt quá 3g/ngày và xem xét giảm liều codein. Người cao tuổi: liều khởi đầu thấp hơn so với người lớn, điều chỉnh liều dựa trên sự dung nạp và nhu cầu của từng bệnh nhân. Thuốc dùng đường uống. Hòa viên nén sủi bọt vào nước trước khi dùng.

Thận Trọng

Liên quan với paracetamol: Để tránh nguy cơ quá liều, phải kiểm tra để chắc chắn các thuốc khác được sử dụng không chứa paracetamol. Sử dụng các liều paracetamol cao hơn so với liều khuyến cáo đưa đến nguy cơ tổn thương gan rất nghiêm trọng. Bác sĩ cần phải cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson (SJS), hoại tử biểu bì nhiễm độc (TEN) hoặc hội chứng Lyell và nại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP). Cần thận trọng khi sử dụng paracetamol trong các trường hợp: suy gan nhẹ đến trung bình; suy gan nặng hoặc bệnh gan hoạt động mất bù; suy thận trung bình và nặng; thiếu hụt G6PD; nghiện rượu mạn tính, uống rượu quá mức; chán ăn, ăn vô độ hoặc suy mòn, suy dinh dưỡng mạn tính; mất nước, giảm lưu lượng máu. Liên quan với codein: Để tránh nguy cơ quá liều hoặc các tác dụng phụ nghiêm trọng, phải kiểm tra để chắc chắn các thuốc khác được sử dụng không chứa opioid hoặc các thuốc khác ức chế hệ thần kinh trung ương. Chỉ sử dụng các thuốc chứa codein để giảm đau cấp tính ở mức độ trung bình cho trẻ trên 12 tuổi khi các thuốc giảm đau khác như paracetamol và ibuprofen không có hiệu quả. Nên được sử dụng ở liều thấp nhất mà có hiệu quả và trong thời gian ngắn nhất. Liên quan với EFFERALGAN CODEINE: Thận trọng ở những người: bị bệnh phenylceton niệu; không dung nạp fructose; tiêu thụ natri có kiểm soát

Bảo Quản

Nơi khô ráo thoáng mát, tránh ánh nắng trực tiếp.

Viết đánh giá

Lưu ý: Không hỗ trợ HTML!
    Không tốt           Tốt
Thuốc giảm đau, hạ sốt Efferalgan Codeine (10 vỉ x 4 viên/hộp)

Thuốc giảm đau, hạ sốt Efferalgan Codeine (10 vỉ x 4 viên/hộp)

Cart